Chuyên mục: Công Nghệ

21 Th3

Tất tần tật về kích cỡ túi xách Macbook phổ biến nhất

Túi xách Macbook hay còn gọi là túi chống sốc Macbook– một phụ kiện cho Macbook không còn xa lạ gì với các tín đồ sử dụng laptop ngày nay. Sản phẩm vừa mang đến sự tiện lợi, vừa có nhiều chế độ thông minh giúp bảo vệ chiếc Macbook mỗi ngày trong quá trình di chuyển. Và để sở hữu một sản phẩm chất lượng, bạn hãy chọn đúng kích cỡ túi xách để mua.

Nhu cầu sử dụng túi xách Macbook hiện nay

Bỏ ra một số tiền lớn để mua về máy tính Macbook không phải là điều đơn giản. Vì thế, để sản phẩm có tuổi thọ cao, hoạt động trơn tru, tránh khỏi những va chạm cũng như có thể mang theo bất cứ nơi đâu. Một chiếc túi xách Macbook là một trang bị không thể thiếu.

Tại các thị trường túi chống sốc Macbook lớn và nhỏ lẻ trong cả nước, túi chống sốc Macbook Pro và túi chống sốc Macbook Air đều được sử dụng phổ biến rộng rãi. Và cùng với nhu cầu này, các thương hiệu lớn trong lĩnh vực sản xuất phụ kiện cho Macbook đồng loạt đưa ra thị trường với rất nhiều mẫu mã, kích thước và thiết kế đa dạng. Ngày càng chạy theo xu hướng và thị hiếu người dùng với sức cạnh tranh không ngừng nghỉ.

Kích cỡ túi xách Macbook phổ biến nhất

Ngoài những thương hiệu đình đám trên thị trường, thì sự đa dạng kích cỡ túi chống sốc Macbook cũng mở ra nhiều cơ hội lựa chọn tốt cho người dùng. Đi đôi với từng dòng sản phẩm luôn có những kích cỡ, mẫu mã, màu sắc, thiết kế, chất liệu túi xách cho Macbook phù hợp. Những kích thước túi phổ biến phải kể đến như:

  • Túi chống sốc Macbook Air 11
  • Túi xách Macbook 12
  • Túi chống sốc Macbook 13.3
  • Túi xách đựng Macbook Air 13
  • Túi xách đựng Macbook Pro 13
  • Túi chống sốc Macbook Pro 15

Trong số đó, loại túi xách phổ biến nhất và được sử dụng nhiều nhất là kích cỡ Macbook Pro 13, túi xách đựng Macbook Air 13, túi chống sốc Macbook Pro 15 inch.

Lựa chọn kích thước túi xách Macbook như thế nào là chuẩn nhất?

Đây là băn khoăn của rất nhiều khách hàng. Trên thực tế cho thấy, nhiều người lựa chọn kích cỡ túi xách đựng Macbook về sử dụng không phù hợp, quá lớn hoặc quá nhỏ nên tác dụng chống sốc không cao. Mô hình kích thước túi phù hợp như sau:

  • Túi xách Macbook 12’’ có thể tương thích với tất cả các dòng Macbook 12’’ và những dòng laptop có kích cỡ tương đương
  • Túi chống sốc Macbook 13’’ có thể tương thích với dòng Macbook Pro 13’’ (Model 2016 – 2020) và Macbook Air 2018 – 2019 Retina (A1932) – Dell XPS 13’’
  • Túi xách Macbook 13.3’’ dùng cho Macbook Pro (Model 2012 – 2015) và Macbook Air 13.3’’ (2012 – 2017), HP Envy 14’’
  • Túi xách Macbook 15.4’’ có thể tương thích với dòng Macbook Pro Retina 15.4’’ (Model 2012 – 2015)
  • Túi xách đựng Macbook 15.6’’ có thể tương thích với tất cả các dòng Macbook < 15.6’’.

Căn cứ vào mô hình kích thước túi phù hợp trên, bạn có thể lựa chọn cho mình mẫu Macbook túi xách phù hợp nhất.

Nếu bạn chưa hiểu rõ và chưa có kinh nghiệm trong việc lựa chọn túi xách Macbook, đừng ngần ngại liên hệ ngay với Macvietstore. Nhân viên của Macvietstore sẽ giúp quý khách giải đáp tường tận nhất những vấn đề còn bỏ ngõ. Đây là địa chỉ đã và đang được nhiều người dùng đánh giá tốt và tin tưởng sử dụng trong những năm qua. Mọi yêu cầu về kích cỡ, mẫu mã và chất lượng sản phẩm, bạn có thể tìm thấy ngay tại cửa hang hoặc trên website của Macvietstore. Sản phẩm túi chống sốc Macbook do cơ sở này cung cấp bảo hành dài hạn, chất lượng tốt nhất, tuổi thọ lên đến vài năm.

 

 

 

16 Th9

Cáp quang multimode 4 sợi làm việc trong điều kiện nào?

Điểm mặt những loại cáp quang multimode trên thị trường không thể không nhắc đến cáp quang multimode 4 sợi – Một trong những loại cáp quang được ưa chuộng bởi những chức năng cũng như cải tiến tuyệt vời đối với mọi hệ thống mạng. Vậy điều kiện làm việc của cáp quang multimode 4 core như thế nào bạn đã biết chưa?

Có gì đặc biệt trong tiêu chuẩn thiết kế cáp quang multi mode 4 sợi?

  • Khác với những loại sợi cáp quang khác, tiêu chuẩn thiết kế sợi cáp quang multi mode 4 core là: IUT-T G.652D, G.655.
  • Multi mode 4 sợi cáp quang được cấu thành hoàn toàn bởi vật liệu khô, phi kim loại, có đường kính nhỏ gọn và nhẹ. Dễ dàng cho việc lắp đặt, xử lý, vận chuyển. Giúp giảm thiểu tải trọng trên cột vì cường độ chịu lực cao dựa vào các sợi tổng hợp chịu lực aramid.
  • Sợi quang nằm trong ống lỏng và có thể di chuyển tự do trong ống. Ống đệm lỏng có tác dụng bảo vệ sợi quang khỏi những tác động cơ học. Các ống đệm lỏng được bện xung quanh các thành phần chịu lực trung tâm. Bảo vệ sợi quang khỏi những tác động của môi trường và khi lắp đặt, đặc biệt là sức kéo căng theo chiều dọc.
  • Thiết kế sợi quang được sử dụng trong cáp quang multi mode 4 sợi liên tục, không có mối hàn. Nhằm hạn chế được sự suy hao tín hiệu ở mức tối đa.
  • Multi mode 4 sợi sử dụng công nghệ chống thấm drycore, ngăn nước và chống thấm hiệu quả.
  • Bán kính cong nhỏ nhất khi lắp đặt: 20 lần đường kính ngoài của cáp.
  • Cáp quang multi mode 4 core là sự lựa chọn tốt nhất cho giải pháp truyền tín hiệu quang đi xa với tốc độ cao, suy hao đường truyền rất thấp.

Thông số kĩ thuật của cáp quang multi mode 4 sợi

  • Loại sợi quang: Sợi multi mode 50/ 125 µm  hoặc 62.5/125 µm
  • Dung lượng: 4 sợi multi mode
  • Tốc độ truyền tối đa: 1Gb/s
  • Đường kính cáp: 8 mm
  • Vỏ cáp: Được làm từ chất liệu nhựa HDPE, độ bền cao, chịu được mọi thời tiết khắc nghiệt
  • Cáp quang ngoài trời được bọc 1 lá thép mỏng, giúp tăng cường độ bảo vệ của cáp
  • Có 2 sợi lõi thép gia cường nhằm hạn chế độ võng của cáp và gia tăng thêm độ cứng cho cáp quang multi mode 4 sợi
  • Hoạt động trong bước sóng sợi quang là 850nm và 1300nm.

Cáp quang multimode 4 sợi làm việc trong điều kiện nào?

  • Điều kiện làm việc cho phép của cáp quang multimode 4 fo cụ thể như sau:
  • Bán kính cong nhỏ nhất khi lắp đặt: 10 lần đường kính ngoài của cáp
  • Lực kéo lớn nhất khi lắp đặt: 2700N
  • Lực kéo lớn nhất khi làm việc: 1300N
  • Lực nén lớn nhất khi lắp đặt: 2000N/ 100mm
  • Khả năng chịu va đập với E=10N.m, r=150mm: 30 lần va đập
  • Khoảng nhiệt độ bảo quản: Từ -30 đến 60 độ
  • Khoảng nhiệt độ khi lắp đặt: Từ -5 đến 50 độ C
  • Khoảng nhiệt độ khi làm việc: Từ -30 đến 60 độ C
  • Multimode 4 sợi có thể truyền đồng thời nhiều mode sóng, số mode sóng truyền được trong một sợi phụ thuộc vào các thông số của sợi cáp quang.

Như vậy, trong điều kiện cho phép, cáp quang multimode 4 sợi mang lại tác dụng tuyệt vời cho mọi hệ thống mạng ngày nay. Chỉ cần truy cập vào https://daycapquang.com/, quý khách hàng sẽ nhận được sự hỗ trợ tốt nhất tổng quan về dòng sản phẩm này. Khi có nhu cầu mua dây cáp quang, cáp quang, module quang hay các thiết bị mạng các loại, hãy đến và đồng hành cùng Công ty TNHH hệ thống mạng Netsystem nhé. Nơi đây có vô vàn những mẫu mã cáp quang theo chuẩn CO, CQ, chất lượng được kiểm định nghiêm ngặt, mang đến sự hài lòng tuyệt đối cho mọi quý khách hàng.

 

 

 

 

 

 

16 Th9

Cáp quang multimode 4 sợi làm việc trong điều kiện nào?

Điểm mặt những loại cáp quang multimode trên thị trường không thể không nhắc đến cáp quang multimode 4 sợi – Một trong những loại cáp quang được ưa chuộng bởi những chức năng cũng như cải tiến tuyệt vời đối với mọi hệ thống mạng. Vậy điều kiện làm việc của cáp quang multimode 4 core như thế nào bạn đã biết chưa?

Có gì đặc biệt trong tiêu chuẩn thiết kế cáp quang multi mode 4 sợi?

  • Khác với những loại sợi cáp quang khác, tiêu chuẩn thiết kế sợi cáp quang multi mode 4 core là: IUT-T G.652D, G.655.
  • Multi mode 4 sợi cáp quang được cấu thành hoàn toàn bởi vật liệu khô, phi kim loại, có đường kính nhỏ gọn và nhẹ. Dễ dàng cho việc lắp đặt, xử lý, vận chuyển. Giúp giảm thiểu tải trọng trên cột vì cường độ chịu lực cao dựa vào các sợi tổng hợp chịu lực aramid.
  • Sợi quang nằm trong ống lỏng và có thể di chuyển tự do trong ống. Ống đệm lỏng có tác dụng bảo vệ sợi quang khỏi những tác động cơ học. Các ống đệm lỏng được bện xung quanh các thành phần chịu lực trung tâm. Bảo vệ sợi quang khỏi những tác động của môi trường và khi lắp đặt, đặc biệt là sức kéo căng theo chiều dọc.
  • Thiết kế sợi quang được sử dụng trong cáp quang multi mode 4 sợi liên tục, không có mối hàn. Nhằm hạn chế được sự suy hao tín hiệu ở mức tối đa.
  • Multi mode 4 sợi sử dụng công nghệ chống thấm drycore, ngăn nước và chống thấm hiệu quả.
  • Bán kính cong nhỏ nhất khi lắp đặt: 20 lần đường kính ngoài của cáp.
  • Cáp quang multi mode 4 core là sự lựa chọn tốt nhất cho giải pháp truyền tín hiệu quang đi xa với tốc độ cao, suy hao đường truyền rất thấp.

Thông số kĩ thuật của cáp quang multi mode 4 sợi

  • Loại sợi quang: Sợi multi mode 50/ 125 µm  hoặc 62.5/125 µm
  • Dung lượng: 4 sợi multi mode
  • Tốc độ truyền tối đa: 1Gb/s
  • Đường kính cáp: 8 mm
  • Vỏ cáp: Được làm từ chất liệu nhựa HDPE, độ bền cao, chịu được mọi thời tiết khắc nghiệt
  • Cáp quang ngoài trời được bọc 1 lá thép mỏng, giúp tăng cường độ bảo vệ của cáp
  • Có 2 sợi lõi thép gia cường nhằm hạn chế độ võng của cáp và gia tăng thêm độ cứng cho cáp quang multi mode 4 sợi
  • Hoạt động trong bước sóng sợi quang là 850nm và 1300nm.

Cáp quang multimode 4 sợi làm việc trong điều kiện nào?

  • Điều kiện làm việc cho phép của cáp quang multimode 4 fo cụ thể như sau:
  • Bán kính cong nhỏ nhất khi lắp đặt: 10 lần đường kính ngoài của cáp
  • Lực kéo lớn nhất khi lắp đặt: 2700N
  • Lực kéo lớn nhất khi làm việc: 1300N
  • Lực nén lớn nhất khi lắp đặt: 2000N/ 100mm
  • Khả năng chịu va đập với E=10N.m, r=150mm: 30 lần va đập
  • Khoảng nhiệt độ bảo quản: Từ -30 đến 60 độ
  • Khoảng nhiệt độ khi lắp đặt: Từ -5 đến 50 độ C
  • Khoảng nhiệt độ khi làm việc: Từ -30 đến 60 độ C
  • Multimode 4 sợi có thể truyền đồng thời nhiều mode sóng, số mode sóng truyền được trong một sợi phụ thuộc vào các thông số của sợi cáp quang.

Như vậy, trong điều kiện cho phép, cáp quang multimode 4 sợi mang lại tác dụng tuyệt vời cho mọi hệ thống mạng ngày nay. Chỉ cần truy cập vào https://daycapquang.com/, quý khách hàng sẽ nhận được sự hỗ trợ tốt nhất tổng quan về dòng sản phẩm này. Khi có nhu cầu mua dây cáp quang, cáp quang, module quang hay các thiết bị mạng các loại, hãy đến và đồng hành cùng Công ty TNHH hệ thống mạng Netsystem nhé. Nơi đây có vô vàn những mẫu mã cáp quang theo chuẩn CO, CQ, chất lượng được kiểm định nghiêm ngặt, mang đến sự hài lòng tuyệt đối cho mọi quý khách hàng.